Àwo ìkòkò seramiki ti Moorish jẹ́ àfihàn tó yanilẹ́nu nípa ìdàpọ̀ láàárín àwọn ohun èlò ìṣẹ̀dá ti Islam, Spanish, àti North Africa. Lọ́pọ̀ ìgbà, ó ní ara yíká pẹ̀lú ọrùn tín-ín-rín, a sì fi àwọn àpẹẹrẹ tó lágbára ṣe é lọ́ṣọ̀ọ́ bíi ti onípele, àwọn àwòrán òdòdó tó díjú, àti àwọn arabesque, tí ó sábà máa ń ní àwọ̀ búlúù, ewéko, àwọ̀ yẹ́lò, àti funfun. Ìparí rẹ̀ tó dán, tí a fi glaze dídán ṣe, máa ń fi àwọn àwọ̀ tó hàn kedere àti àwọn kúlẹ̀kúlẹ̀ tó dára hàn.
Ìrísí àti ọ̀ṣọ́ ìkòkò náà jẹ́ ohun tí ó dọ́gba, àmì ìfarahàn iṣẹ́ ọ̀nà Moorish, tí ó tẹnu mọ́ ìṣọ̀kan àti ìwọ́ntúnwọ́nsí. Ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ìkòkò wọ̀nyí ni a tún fi àwọn àkọsílẹ̀ calligraphic tàbí àwọn àpẹẹrẹ lattice ṣe lọ́ṣọ̀ọ́, èyí tí ó ń ṣàfihàn iṣẹ́ ọwọ́ àti ìjìnlẹ̀ àṣà ìgbà Moorish.
Ju ohun èlò tó wúlò lọ, ó ń ṣiṣẹ́ gẹ́gẹ́ bí ohun ọ̀ṣọ́, tó dúró fún ọ̀pọ̀ ọgọ́rùn-ún ọdún ogún iṣẹ́ ọnà. Ikòkò ìgò náà jẹ́ ẹ̀rí ipa tí ẹwà àwọn ará Moorish ní lórí àṣà seramiki Mẹditaréníà, tó sì da ẹwà pọ̀ mọ́ ìtumọ̀ ìtàn.
Jọwọ lero free lati kan si wa!
Ìmọ̀ràn:Maṣe gbagbe lati ṣayẹwo awọn akojọpọ waÀpótí àti Ohun Èlò Gbígbẹ́àti oríṣiríṣi ìgbádùn wa ti Ọṣọ ilé àti ọ́fíìsì.